ਨਵੇਂ ਰੈਗੂਲੇਟਰੀ ਵਾਤਾਵਰਣ ਵਿਚ ਬ੍ਰੋਕਰ-ਡੀਲਰ ਦੀ ਭੂਮਿਕਾ

ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਹੋਰਾਂ ਨੇ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਈਬੀ -5 ਦੀਆਂ ਭੇਟਾਂ ਵਿੱਚ ਬ੍ਰੋਕਰ-ਡੀਲਰ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਦੀ ਮਹੱਤਤਾ ਬਾਰੇ ਲਿਖਿਆ ਹੈ. [1] ਬ੍ਰੋਕਰ-ਡੀਲਰ ਮਾਈਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਏਜੰਟਾਂ ਤੋਂ ਵੱਧ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਜੋ ਜ਼ਿਆਦਾਤਰ ਨਿਵੇਸ਼ਕਾਂ ਨੂੰ ਜਾਰੀਕਰਤਾਵਾਂ ਨਾਲ ਪੇਸ਼ ਕਰਦੇ ਹਨ. [2] ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਈ.ਬੀ.-5 ਬਾਜ਼ਾਰਾਂ ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਵੀਅਤਨਾਮ, ਭਾਰਤ, ਦੱਖਣੀ ਕੋਰੀਆ, ਬ੍ਰਾਜ਼ੀਲ, ਰੂਸ, ਹਾਂਗ ਕਾਂਗ, ਅਤੇ ਤਾਈਵਾਨ ਵਿੱਚ, ਈ ਬੀ -5 ਨਿਵੇਸ਼ਕ ਉੱਚ ਸਿੱਖਿਆ ਪ੍ਰਾਪਤ ਹਨ ਅਤੇ ਬਿਨਾਂ ਲਾਇਸੈਂਸ ਰਹਿਤ ਅਤੇ ਗੈਰ-ਨਿਯੰਤ੍ਰਿਤ ਪ੍ਰਵਾਸ ਏਜੰਟ ਬਨਾਮ ਬ੍ਰੋਕਰ-ਡੀਲਰਾਂ ਵਿਚਕਾਰ ਅੰਤਰ ਦੀ ਕਦਰ ਕਰਦੇ ਹਨ ਜੋ ਐਸਈਸੀ ਅਤੇ ਫਿਨਰਾ ਦੁਆਰਾ ਲਾਇਸੰਸਸ਼ੁਦਾ ਅਤੇ ਨਿਯਮਤ ਕੀਤੇ ਗਏ ਹਨ. [3] [4] ਇਹ ਨਿਵੇਸ਼ਕ ਮਹਿਸੂਸ ਕਰਦੇ ਹਨ ਕਿ ਉਹ ਆਪਣੇ ਮੁਲੇ ਨਿਵੇਸ਼ ਦੇ ਫੈਸਲੇ, ਪੂਰੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇ ਅਧਾਰ ਤੇ, ਬ੍ਰੋਕਰ-ਡੀਲਰਾਂ ਨਾਲ ਕੰਮ ਕਰਕੇ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ. [5] ਉਹ ਜਾਣਦੇ ਹਨ ਕਿ ਬ੍ਰੋਕਰ-ਡੀਲਰਾਂ ਨੂੰ ਪਾਰਦਰਸ਼ਤਾ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਨ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਹੁੰਦੀ ਹੈ, ਅਤੇ ਇਹ ਸੁਨਿਸ਼ਚਿਤ ਕਰਦੇ ਹਨ ਕਿ ਨਿਵੇਸ਼ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਗਾਹਕਾਂ ਲਈ ਕਵਾਂ ਹੈ. [6]

ਇਸ ਗੱਲ ਦੀ ਜ਼ੋਰਦਾਰ ਸੰਭਾਵਨਾ ਹੈ ਕਿ ਬਾਈਡਨ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਸਾਰੇ ਪਛੜੇ ਬਿਨੈਕਾਰਾਂ ਲਈ ਬੈਕਲਾਗ ਸਾਫ ਕਰ ਦੇਵੇਗਾ। ਈਬੀ -5 ਲਈ, ਇਸਦਾ ਅਰਥ ਇਹ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ ਕਿ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਚੀਨੀ ਅਤੇ ਵੀਅਤਨਾਮੀ ਬਿਨੈਕਾਰ ਉਮੀਦ ਨਾਲੋਂ ਬਹੁਤ ਜਲਦੀ ਆਪਣੇ ਹਰੇ ਕਾਰਡ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ. ਉਸ ਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ, ਜੇ ਅਸੀਂ ਨਵੇਂ ਮੁੱਖ ਭੂਮੀ ਚੀਨ ਵਿੱਚ ਪੈਦਾ ਹੋਏ ਬਿਨੈਕਾਰਾਂ ਦਾ ਪੁਨਰ-ਉਥਾਨ ਵੇਖਦੇ ਹਾਂ, ਤਾਂ ਉਹਨਾਂ ਨੂੰ ਲਾਇਸੰਸਸ਼ੁਦਾ ਬ੍ਰੋਕਰ-ਡੀਲਰਾਂ ਨਾਲ ਕੰਮ ਕਰਨ ਦੀ ਚੰਗੀ ਸਲਾਹ ਦਿੱਤੀ ਜਾਵੇਗੀ ਜੋ ਪੂਰਾ ਖੁਲਾਸਾ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਅਧਿਕਾਰਾਂ ਦੀ ਰੱਖਿਆ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ.

ਬ੍ਰੋਕਰ-ਡੀਲਰ ਲਈ ਇਹ ਜਰੂਰਤ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਨਿਵੇਸ਼ਕਾਂ ਨੂੰ ਨਿਵੇਸ਼ ਵਿਕਲਪ ਦਾ ਮੀਨੂ ਪੇਸ਼ ਕਰਦੇ ਹਨ. ਜੇ ਖੇਤਰੀ ਕੇਂਦਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਪ੍ਰੋਜੈਕਟਾਂ ਦੀ ਨੁਮਾਇੰਦਗੀ ਕਰਨ ਲਈ ਕਹਿੰਦੇ ਹਨ ਜੋ ਕਾਫ਼ੀ ਜੋਖਮ ਭਰਪੂਰ ਲੱਗਦੇ ਹਨ, ਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀਆਂ ਭੇਟਾਂ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਕਰਨ ਦੀ ਕੋਈ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰੀ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦੀ. ਵਿਸਤ੍ਰਿਤ ਪੋਰਟਫੋਲੀਓ ਵਾਲੇ ਬ੍ਰੋਕਰ-ਡੀਲਰ ਹਰ ਪ੍ਰੋਜੈਕਟ ਦੀ ਸਖਤ ਸਹੀ ਮਿਹਨਤ ਕਰਨ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਉਹਨਾਂ ਨੂੰ ਪੇਸ਼ ਕਰਦੇ ਹਨ ਸੰਭਾਵਤ ਈਬੀ -5 ਨਿਵੇਸ਼ਕ. [7] ਹਾਲਾਂਕਿ ਇਸਦੀ ਗਰੰਟੀ ਨਹੀਂ ਹੈ, ਇਹ ਮਿਹਨਤ ਕਰਨ ਨਾਲ ਕੀਤੀ ਗਈ ਕਸਰਤ ਨਿਵੇਸ਼ਕਾਂ ਨੂੰ ਪ੍ਰੋਜੈਕਟਾਂ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਣ ਤੋਂ ਬਚਾ ਸਕਦੀ ਹੈ ਜੋ ਸ਼ਾਇਦ ਘੱਟੋ ਘੱਟ ਨੌਕਰੀ ਪੈਦਾ ਕਰਨ ਦੀ ਜਰੂਰਤ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਨਾ ਕਰਨ ਜਾਂ ਪੂੰਜੀ ਦੇ ਘਾਟੇ ਦਾ ਅਨੁਭਵ ਕਰਕੇ ਅਸਫਲ ਹੋ ਜਾਣਗੇ. ਇਸ ਕਿਸਮ ਦੇ ਜੋਖਮ ਵਾਲੇ ਪ੍ਰੋਜੈਕਟਾਂ ਨੂੰ ਈ ਬੀ -5 ਮਾਰਕੀਟ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਰੱਖਣ ਨਾਲ, ਦਲਾਲ-ਵਪਾਰੀ ਜਾਰੀ ਕਰਨ ਵਾਲਿਆਂ ਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਮੁਕੱਦਮੇਬਾਜ਼ੀ ਦੇ ਜੋਖਮ ਨੂੰ ਘਟਾਉਣ ਵਿੱਚ ਸਹਾਇਤਾ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ. ਉਹ ਇਹ ਜਾਰੀ ਕਰਨ ਵਾਲਿਆਂ ਨੂੰ ਵੱਖਰੇ ਜੋਖਮ-ਵਾਪਸੀ ਪ੍ਰੋਫਾਈਲ ਦੇ ਨਾਲ ਵਿਕਲਪਿਕ-ਫੰਡਿੰਗ ਵਿਧੀਆਂ ਦੀ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਵੀ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ, ਜੇ EB-5 ਮਾਰਕੀਟ ਆਪਣੇ ਪ੍ਰਾਜੈਕਟਾਂ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕਰਨ ਲਈ ਕਵਾਂ ਨਹੀਂ ਹੈ. ਨਤੀਜੇ ਵਜੋਂ, ਹਰ ਕੋਈ ਜਿੱਤ ਜਾਂਦਾ ਹੈ.

ਬ੍ਰੋਕਰ-ਡੀਲਰਾਂ ਨੂੰ ਵੀ ਆਪਣੇ ਗ੍ਰਾਹਕਾਂ (ਕੇਵਾਈਸੀ) ਦੇ ਨਿਯਮਾਂ ਦੀ ਸਖਤੀ ਨਾਲ ਪਾਲਣਾ ਕਰਨੀ ਪੈਂਦੀ ਹੈ. ਇਸ ਤਰੀਕੇ ਨਾਲ, ਉਹ ਇਹ ਸੁਨਿਸ਼ਚਿਤ ਕਰਦੇ ਹਨ ਕਿ ਲੈਣਦੇਣ ਦਾ ਸੰਭਾਵਿਤ ਜੋਖਮ ਨਿਵੇਸ਼ਕ ਲਈ ਕਵਾਂ ਹੈ. ਜਦ ਤੱਕ ਛੋਟ ਨਹੀਂ ਹੈ, ਦਲਾਲ-ਡੀਲਰ ਇਹ ਸੁਨਿਸ਼ਚਿਤ ਕਰਨਗੇ ਕਿ ਉਹ ਕੋਈ ਸੁਰੱਖਿਆ ਕਾਨੂੰਨਾਂ ਨੂੰ ਨਹੀਂ ਤੋੜ ਰਹੇ ਹਨ. ਦੁਬਾਰਾ, ਨਤੀਜੇ ਵਜੋਂ, ਹਰ ਕੋਈ ਜਿੱਤਦਾ ਹੈ.

ਈਬੀ -5 ਫੰਡਾਂ ਦਾ ਰਿਪੋਲੀਏਟ 

 

ਹਰੇਕ ਪ੍ਰੋਜੈਕਟ ਦਾ ਇੱਕ ਪਹਿਲੂ ਜੋ EB-5 ਬ੍ਰੋਕਰ-ਡੀਲਰ ਸਾਰੇ EB-5 ਦਾ ਮੁੱਲ ਜੋੜਦੇ ਹਨ ਹਿੱਸੇਦਾਰ ਰੀਡਪੌਇਮੈਂਟ ਰਣਨੀਤੀ ਹੈ. ਹਰੇਕ ਪ੍ਰੋਜੈਕਟ ਦੇ ਅਰੰਭ ਵਿੱਚ, ਨਵਾਂ ਵਪਾਰਕ ਉੱਦਮ (ਐਨਸੀਈ) ਈਬੀ -5 ਦੀ ਰਾਜਧਾਨੀ  ਨੌਕਰੀ ਪੈਦਾ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਉੱਦਮ (ਜੇਸੀਈ) ਦੇ ਨਾਲ. ਮੁੜ ਨਿਯੁਕਤੀ ਹੋਣ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਹੈ ਜੇ ਈ.ਬੀ.-5 ਨਿਵੇਸ਼ਕ ਫੰਡਾਂ ਨੂੰ ਵਾਪਸ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਲਈ ਤਿਆਰ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦੇ ਜੋ ਜੇ ਸੀ ਸੀ ਐਨਸੀਈ ਨੂੰ ਵਾਪਸ ਅਦਾ ਕਰਦਾ ਹੈ ਜਦੋਂ ਉਹ ਬਕਾਇਆ ਹੁੰਦੇ ਹਨ. ਅਤੀਤ ਵਿੱਚ, ਯੂਐਸਸੀਆਈਐਸ ਨੇ 14 ਜੂਨ, 2017 ਨੂੰ ਰੀਡੈਪੌਇਮੈਂਟ ਪਾਲਿਸੀ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ਤ ਕਰਨ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ, ਉਦਯੋਗ ਪ੍ਰਥਾ ਨੂੰ ਐਸਕ੍ਰੋ ਵਿੱਚ ਅਜਿਹੇ ਫੰਡ ਜਮ੍ਹਾ ਕਰਾਉਣੇ ਸਨ ਜਦੋਂ ਤੱਕ ਨਿਵੇਸ਼ਕ ਆਪਣੀ ਪੂੰਜੀ ਵਾਪਸ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸਕਦੇ. ਐਨਸੀਈ ਦਾ ਹੁਣ ਇਹ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸਕਦਾ. ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਫੰਡਾਂ ਦੀ ਮੁੜ ਵੰਡ ਕਰਨ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਹੈ.

USCIS ਦੀ ਅਪਡੇਟ ਕੀਤੀ ਆਮ ਨੀਤੀ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, EB-5 ਨਿਵੇਸ਼ਕ ਅੰਤ ਵਿੱਚ ਆਪਣੀ ਪੂੰਜੀ ਵਾਪਸ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ ਬਰਕਰਾਰ ਰੱਖਣ ਦੀ ਮਿਆਦ, ਦੋ ਸਾਲਾਂ ਦੀ ਸ਼ਰਤ ਅਧੀਨ ਹਰੇ ਕਾਰਡ ਰੱਖਣ ਦੀ ਮਿਆਦ ਦੇ ਅੰਤ ਦੇ ਤੌਰ ਤੇ ਪਰਿਭਾਸ਼ਿਤ. [8] ਇਸ ਲਈ, ਐਨਸੀਈ ਨੂੰ I-829 ਦਾਇਰ ਕਰਨ ਤੱਕ ਫੰਡਾਂ ਦਾ ਮੁੜ ਨਿਵੇਸ਼ ਕਰਨ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਹੈ . ਅਤੀਤ ਵਿੱਚ, ਯੂਐਸਸੀਆਈਐਸ ਦੁਆਰਾ ਇਸ ਮੁੜ ਅਦਾਇਗੀ ਨੀਤੀ ਨੂੰ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ਤ ਕਰਨ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ, ਸਮਝ ਇਹ ਸੀ ਕਿ ਐਨਸੀਈ ਸਿਰਫ ਆਈ -829 ਦੀ ਪ੍ਰਵਾਨਗੀ ਦੇ ਬਾਅਦ ਈਬੀ -5 ਦੀ ਪੂੰਜੀ ਵਾਪਸ ਕਰ ਸਕਦੀ ਹੈ.

ਹਾਲ ਹੀ ਵਿੱਚ, ਯੂਐਸਸੀਆਈਐਸ ਨੇ ਆਪਣੀ ਰੀਡੌਪਲਾਇਮੈਂਟ ਪਾਲਿਸੀ ਵਿੱਚ ਸੋਧ ਕੀਤੀ ਅਤੇ ਐਨਸੀਈ ਦੀਆਂ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰੀਆਂ ਲਈ ਕੁਝ ਸਪੱਸ਼ਟਤਾ ਲਿਆਂਦੀ. ਜ਼ਰੂਰੀ ਤੌਰ ਤੇ, ਹੁਣ ਖੇਤਰੀ ਕੇਂਦਰਾਂ ਨੂੰ ਇੱਕ ਸਾਲ ਦੇ ਅੰਦਰ ਫੰਡਾਂ ਦੀ ਮੁੜ ਵੰਡ ਕਰਨੀ ਪਵੇਗੀ, ਇੱਕ ਕਵਾਂ ਨਿਵੇਸ਼ ਲੱਭਣ ਲਈ ਇੱਕ ਕਵਾਂ ਸਮਾਂ ਨਿਰਧਾਰਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ. [9] ਉਹਨਾਂ ਨੇ ਅੱਗੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਅਜਿਹੀਆਂ ਗਤੀਵਿਧੀਆਂ ਵਿੱਚ ਅੱਗੇ ਦੀ ਤਾਇਨਾਤੀ ਦਾ ਵਰਣਨ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਦਸਤਾਵੇਜ਼ਾਂ ਵਿੱਚ ਕੀਤੇ ਗਏ ਕਿਸੇ ਵੀ ਸੋਧ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਮਾਣਿਤ “ਕਾਨੂੰਨੀ ਕਾਰੋਬਾਰ ਦੇ ਚਲ ਰਹੇ ਆਯੋਜਨ” ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਣ ਲਈ ਐਨ ਸੀ ਈ ਦੇ ਉਦੇਸ਼ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਕਿਸੇ ਵੀ ਵਪਾਰਕ ਗਤੀਵਿਧੀ ਵਿੱਚ ਪੂੰਜੀ ਲਗਾ ਸਕਦੇ ਹਨ। . [10] [11]

ਪੁਰਾਣੇ ਕੇਸਾਂ ਦੇ ਫੈਸਲਿਆਂ ਅਤੇ ਮੌਜੂਦਾ ਰੈਗੂਲੇਟਰੀ ਜ਼ਰੂਰਤਾਂ ਦੇ ਅਨੁਕੂਲ, ਅੱਗੇ ਦੀ ਤਾਇਨਾਤੀ ਲਈ ਯੋਗਤਾ ਦੇ ਸ਼ੁਰੂਆਤੀ ਅਧਾਰਾਂ ਦੇ ਫਰੇਮਵਰਕ ਦੇ ਅੰਦਰ ਸਾਰੀਆਂ ਲਾਗੂ ਯੋਗਤਾ ਦੀਆਂ ਜ਼ਰੂਰਤਾਂ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕਰਨਾ ਜਾਰੀ ਰੱਖਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ, ਉਸੇ ਐਨਸੀਈ ਅਤੇ ਖੇਤਰੀ ਕੇਂਦਰ ਸਮੇਤ. [12] [13] [14] ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ, ਕਿਉਂਕਿ ਇੱਕ ਖੇਤਰੀ ਕੇਂਦਰ ਦਾ ਇੱਕ "ਸੀਮਿਤ ਭੂਗੋਲਿਕ ਖੇਤਰ ਦੇ ਅਧਿਕਾਰ ਖੇਤਰ" ਹੈ, ਇਸ ਲਈ ਹੋਰ ਤਾਇਨਾਤੀ ਖੇਤਰੀ ਕੇਂਦਰ ਦੇ ਭੂਗੋਲਿਕ ਖੇਤਰ ਦੇ ਅੰਦਰ ਹੋਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ, ਸਮੇਤ ਹੋਰ ਤਾਇਨਾਤੀ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਇਸ ਦੇ ਭੂਗੋਲਿਕ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਕੋਈ ਸੋਧ ਵੀ ਸ਼ਾਮਲ ਹੈ. [15] ਨਵੀਂ ਨੌਕਰੀ ਨੂੰ ਉਸੇ (ਜਾਂ ਕੋਈ) ਨੌਕਰੀ ਬਣਾਉਣ ਵਾਲੀ ਇਕਾਈ ਜਾਂ ਵਿਚ ਰਹਿਣ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਨਹੀਂ ਹੈ ਟੀਚਾ ਰੁਜ਼ਗਾਰ ਖੇਤਰ (ਟੀਈਏ), ਭਾਵੇਂ ਅਸਲ ਨਿਵੇਸ਼ ਇਕ ਟੀਈਏ ਵਿਚ ਸੀ.

ਅਸੀਂ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਖੇਤਰੀ ਕੇਂਦਰਾਂ ਨੂੰ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਭੂਗੋਲਿਕ ਖੇਤਰ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਫੰਡਾਂ ਦੀ ਵੰਡ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ. ਇਹ ਤੱਥ ਕਿ ਯੂਐਸਸੀਆਈਐਸ ਨੇ ਇਸ ਨੀਤੀ ਨੂੰ ਸਾਰੇ ਮੌਜੂਦਾ ਆਈ -566 ਅਤੇ ਆਈ -829 ਐਪਲੀਕੇਸ਼ਨਾਂ ਲਈ ਪੂਰਨ ਰੂਪ ਵਿਚ ਲਾਗੂ ਕਰਨ ਦੀ ਯੋਜਨਾ ਬਣਾਈ ਹੈ. ਉਸ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ, ਜੇ ਖੇਤਰੀ ਕੇਂਦਰ ਦੇ ਭੂਗੋਲਿਕ ਖੇਤਰ ਦੇ ਬਾਹਰ ਤਾਲਮੇਲ ਦੀ ਮਿਆਦ ਦੇ ਬਾਅਦ ਮੁੜ ਕੰਮ ਕਰਨਾ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਇਆ ਹੈ, ਤਾਂ ਇਹ ਨੀਤੀ ਤਬਦੀਲੀ ਪਦਾਰਥਕ ਨਹੀਂ ਹੋਣੀ ਚਾਹੀਦੀ. ਇਹ ਸਿਰਫ ਤਾਂ ਮੁਸਕਿਲ ਹੋਏਗੀ ਜੇ ਸ਼ਰਤੀਆ ਰਿਹਾਇਸ਼ੀ ਅਵਧੀ ਦੇ ਅੰਦਰ ਦਾਇਰ ਕਰਨ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ I-829 ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਰੈਡੀਪੌਇਮੈਂਟ ਆਈ.

ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਨਿਵੇਸ਼ਕ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਖੇਤਰੀ ਕੇਂਦਰ ਖਿੱਤੇ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਦੁਬਾਰਾ ਕੰਮ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ, ਆਰ.ਐੱਫ.ਈ. ਜਾਂ ਸਿੱਧਾ ਖੰਡਨ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ ਜੇ ਯੂ.ਐੱਸ.ਸੀ.ਆਈ.ਐੱਸ. ਖੇਤਰੀ ਕੇਂਦਰ ਦੇ ਸੀਮਿਤ ਭੂਗੋਲਿਕ ਅਧਿਕਾਰ ਖੇਤਰ ਦੇ ਅੰਦਰ ਫੰਡਾਂ ਨੂੰ ਮੁੜ ਕਾਇਮ ਕਰਨ ਦੀ ਆਪਣੀ ਨਵੀਂ ਨੀਤੀ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਨੂੰ ਵਾਪਸ ਨਹੀਂ ਲੈਂਦਾ. ਬ੍ਰੋਕਰ-ਡੀਲਰ ਸ਼ੁਰੂਆਤੀ ਨਿਵੇਸ਼ ਦੇ ਸਮੇਂ ਰੈਡੀਪੌਇਮੈਂਟ ਪਾਲਿਸੀ ਦਾ ਖੁਲਾਸਾ ਕਰਦੇ ਹਨ. ਇਸ ਲਈ, ਉਹ ਖੇਤਰੀ ਕੇਂਦਰ ਜੋ ਬ੍ਰੋਕਰ-ਡੀਲਰ ਦੀਆਂ ਸੇਵਾਵਾਂ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਦੇ ਹਨ ਅਜਿਹੇ ਸੰਭਾਵਿਤ ਮਹਿੰਗੇ ਮੁਕੱਦਮੇ ਤੋਂ ਬਚ ਸਕਦੇ ਹਨ.

ਲੋੜਾਂ ਨੂੰ ਅਣਡਿੱਠਾ ਕਰੋ

 

ਬ੍ਰੋਕਰ-ਡੀਲਰ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਦਸਤਾਵੇਜ਼ਾਂ ਦੀ ਸਮੀਖਿਆ ਅਤੇ ਪ੍ਰਵਾਨਗੀ ਲਈ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰ ਹਨ. ਕੋਈ ਸਥਾਪਤ ਜਾਰੀਕਰਤਾ ਬਰੋਕਰ-ਡੀਲਰ ਜਾਂ ਨਿਵੇਸ਼-ਬੈਂਕਿੰਗ ਫਰਮ ਦੀ ਸਰਗਰਮ ਸ਼ਮੂਲੀਅਤ ਅਤੇ ਸ਼ਮੂਲੀਅਤ ਤੋਂ ਬਗੈਰ ਪੂੰਜੀ ਬਾਜ਼ਾਰਾਂ ਨੂੰ ਟੇਪ ਕਰਨ ਬਾਰੇ ਕਦੇ ਨਹੀਂ ਸੋਚਦਾ. ਰਜਿਸਟਰੀਕਰਣ ਦੀਆਂ ਜਰੂਰਤਾਂ ਤੋਂ ਛੋਟ ਸਮੱਗਰੀ ਦੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਨੂੰ ਜਾਰੀ ਰੱਖਣ ਲਈ ਕੋਈ ਬਹਾਨਾ ਨਹੀਂ ਹੋ ਸਕਦਾ. [16] [17]

ਸੁਰੱਖਿਆ ਸਲਾਹਕਾਰ ਇਹ ਸੁਨਿਸ਼ਚਿਤ ਕਰਦੇ ਹਨ ਕਿ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਕੀਤੇ ਗਏ ਦਸਤਾਵੇਜ਼ ਸਮੱਗਰੀ ਦੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਾ ਖੁਲਾਸਾ ਕਰਦੇ ਹਨ. ਫਿਰ ਵੀ, ਇਹ ਜਾਂਚ ਕਰਨਾ ਬਰੋਕਰ-ਡੀਲਰ ਦੀ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰੀ ਬਣਦੀ ਹੈ ਕਿ ਖੁਲਾਸਾ ਕਵਾਂ ਅਤੇ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਹੈ. ਸੁਰੱਖਿਆ ਸਲਾਹਕਾਰ ਰੋਲਓਵਰ ਪ੍ਰਾਜੈਕਟ ਦੇ ਸ਼ੁਰੂਆਤੀ ਪ੍ਰਾਈਵੇਟ ਪਲੇਸਮੈਂਟ ਮੈਮੋਰੰਡਮਜ਼ (ਪੀਪੀਐਮਜ਼) ਵਿੱਚ ਆਮ ਤੌਰ 'ਤੇ "ਸ਼ੁਰੂਆਤੀ ਈਬੀ -5 ਪ੍ਰੋਜੈਕਟ ਦੇ ਸਮਾਨ", ਜਾਂ "ਇਕੋ ਜਿਹੇ ਹੋਰ ਸਮਾਨ ਵਿਕਾਸਕਾਰ ਦੇ ਨਾਲ ਇਕ ਹੋਰ ਜਾਇਦਾਦ ਦਾ ਵਿਕਾਸ" ਜਾਂ ਕੁਝ ਵੀ ਨਹੀਂ, ਦੇ ਜ਼ਾਹਰ ਹੋਣ ਬਾਰੇ ਖੁਲਾਸਾ ਕਰਦੇ ਹਨ. ਫਿਰ ਵੀ ਇਸ ਦੇ ਆਪਣੇ ਵੱਖਰੇ ਪੀਪੀਐਮ ਤੋਂ ਬਿਨਾਂ ਪੁਨਰ ਨਿਵੇਸ਼ ਦੇ ਸੰਭਾਵਤ sideਲ਼ੇਪਣ ਅਤੇ ਜੋਖਮਾਂ ਦਾ ਵੇਰਵਾ ਹੈ.

ਬ੍ਰੋਕਰ-ਡੀਲਰ ਕਿਸੇ ਵੀ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਦੀ ਸਪੱਸ਼ਟ ਤੌਰ 'ਤੇ ਸਮਰਥਨ ਨਹੀਂ ਕਰਦੇ ਜੋ ਉਹ ਨਿਵੇਸ਼ਕਾਂ ਨੂੰ ਮਾਰਕੀਟਿੰਗ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ. ਉਸ ਨੇ ਕਿਹਾ, ਉਹ ਨਾਕਾਫੀ ਖੁਲਾਸੇ ਕਾਰਨ ਕਿਸੇ ਭੇਟ ਤੋਂ ਚਲੇ ਜਾਣ ਦੀ ਚੋਣ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ. ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਮਾਮਲਿਆਂ ਵਿੱਚ, ਬ੍ਰੋਕਰ-ਡੀਲਰ ਜਾਰੀਕਰਤਾਵਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਕੰਮ ਦੀ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਨੂੰ ਦੁਬਾਰਾ ਵੇਖ ਸਕਦੇ ਹਨ, ਉਦਾਹਰਣ ਵਜੋਂ:

 • ਝਰਨੇ ਵਿੱਚ ਭੁਗਤਾਨ ਦੀ ਤਰਜੀਹ ਵਿੱਚ ਬਦਲਾਵ ਕਰਨਾ
 • ਪ੍ਰੋਜੈਕਟ ਮਾਲਕਾਂ ਦੀ ਇਕਵਿਟੀ ਯੋਗਦਾਨ ਨੂੰ ਵਧਾਉਣਾ
 • ਈਬੀ -5 ਨਿਵੇਸ਼ਕਾਂ ਲਈ ਕਰਜ਼ੇ ਦੀ ਰਕਮ ਨੂੰ ਘਟਾਉਣਾ

ਇਹ ਕੁਝ ਠੋਸ ਉਦਾਹਰਣਾਂ ਹਨ ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਬ੍ਰੋਕਰ-ਡੀਲਰ ਇਹ ਸੁਨਿਸ਼ਚਿਤ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ ਕਿ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਦਾ ਜੋਖਮ-ਵਾਪਸੀ ਪਰੋਫਾਈਲ ਮਾਰਕੀਟ ਵਿਚ ਹੋਰ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ਾਂ ਦੇ ਮੁਕਾਬਲੇ ਬਿਹਤਰ ਅਨੁਕੂਲ ਹੈ. ਨਤੀਜੇ ਵਜੋਂ, ਬ੍ਰੋਕਰ-ਡੀਲਰ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਤੇ ਸਰਗਰਮ ਸ਼ਮੂਲੀਅਤ ਸ਼ਾਮਲ ਸਾਰੀਆਂ ਧਿਰਾਂ ਲਈ ਇੱਕ ਜਿੱਤ ਦੀ ਸਥਿਤੀ ਪੈਦਾ ਕਰਦੀ ਹੈ. ਨਿਵੇਸ਼ਕ ਜਿੱਤ ਜਾਂਦੇ ਹਨ ਕਿਉਂਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਨਿਰਪੱਖ, ਨਿਯਮਿਤ ਇਕਾਈ ਮਿਲਦੀ ਹੈ ਜਿਸਦੀ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰੀ ਕਵਾਂ ਖੁਲਾਸਾ ਹੁੰਦੀ ਹੈ. ਜਾਰੀ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਜਿੱਤ ਜਾਂਦੇ ਹਨ ਕਿਉਂਕਿ ਉਹ ਆਪਣੀ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਨੂੰ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਜ਼ੋਖਮ / ਵਾਪਸੀ ਪ੍ਰੋਫਾਈਲ ਨਾਲ ਚਾਗਤ ਬਣਾ ਸਕਦੇ ਹਨ. ਉਹ ਕੁਸ਼ਲ ਫਾਂਸੀ ਨੂੰ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਨਾਖੁਸ਼ ਨਿਵੇਸ਼ਕ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਵਕੀਲਾਂ ਦੁਆਰਾ ਮਹਿੰਗੇ ਮੁਕੱਦਮੇਬਾਜ਼ੀ ਤੋਂ ਬਚਦੇ ਹਨ.

21 ਨਵੰਬਰ, 2019 ਨੂੰ ਰੈਡੀਪੋਲਾਈਮੈਂਟ ਕਨਸਟਰਟੇਸ਼ਨਜ਼ ਪੋਸਟ-ਨਵੰਬਰ

 

ਜਦੋਂ ਇੱਕ EB-5 ਪ੍ਰੋਜੈਕਟ ਪੂਰਾ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਵੇਚਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਜਾਂ ਦੁਬਾਰਾ ਫਾਇਨੈਂਸ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਜੇਸੀਈ ਜਾਂ ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਸੰਗਠਨ ਐਨਸੀਈ ਜਾਂ ਇਸਦੇ ਸਹਿਯੋਗੀ ਸੰਗਤਾਂ ਦੁਆਰਾ ਇਸ ਲਈ ਦਿੱਤੇ ਗਏ ਕਰਜ਼ਿਆਂ ਦਾ ਭੁਗਤਾਨ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ, ਫੰਡ ਇਕ ਐਸਕ੍ਰੋ ਖਾਤੇ ਵਿਚ ਵਿਹਲੇ ਨਹੀਂ ਹੋ ਸਕਦੇ, ਕਿਉਂਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਜੋਖਮ ਹੋਣ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਹੈ. [18] ਨਹੀਂ ਤਾਂ, ਨਿਵੇਸ਼ਕ ਆਪਣੀ ਈਬੀ -5 ਐਪਲੀਕੇਸ਼ਨ ਦੇ ਪੂਰੇ ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਲਾਭ ਨੂੰ ਖਤਰੇ ਵਿੱਚ ਪਾ ਸਕਦੇ ਹਨ. ਇੱਕ ਚੰਗੀ ਸੋਚ-ਸਮਝੀ ਰੈਡੀਪੌਇਮੈਂਟ ਰਣਨੀਤੀ "ਪੂੰਜੀ ਤੇ ਖਤਰੇ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ" ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕਰਨ ਦਾ ਇੱਕ ਤਰੀਕਾ ਹੈ. [19]

ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਨਿਵੇਸ਼ਕ ਪ੍ਰਾਜੈਕਟ ਦੀ ਚੋਣ ਦੇ ਸ਼ੁਰੂਆਤੀ ਪੜਾਅ 'ਤੇ ਸਖਤ ਤਨਦੇਹੀ ਨਾਲ ਪੇਸ਼ ਆਉਂਦੇ ਹਨ ਪਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਆਪਣੀ ਪੂੰਜੀ ਵਾਪਸ ਨਾ ਮਿਲਣ ਤੱਕ ਦੁਬਾਰਾ ਰੁਜ਼ਗਾਰ ਦੇ ਜੋਖਮ ਤੋਂ ਅਣਜਾਣ ਹੁੰਦੇ ਹਨ. ਬਿਨਾਂ ਸ਼ੱਕ, ਪਹਿਲਾ ਨਿਵੇਸ਼ ਕਦਮ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਹੈ. ਅਕਸਰ, ਇਹ ਨਿਰਧਾਰਣ ਕਰਨ ਵਾਲਾ ਕਾਰਕ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਕਿ ਕੀ ਚੁਣਿਆ ਪ੍ਰਾਜੈਕਟ ਲੋੜੀਂਦੀਆਂ ਨੌਕਰੀਆਂ ਪੈਦਾ ਕਰੇਗਾ. ਫਿਰ ਵੀ, ਸਥਾਈ ਨਿਵਾਸੀ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ, ਨਿਵੇਸ਼ਕ ਕੋਲ ਦੋ ਵਾਧੂ ਉਦੇਸ਼ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਜਦੋਂ ਉਹ ਆਪਣਾ ਈ.ਬੀ.-5 ਨਿਵੇਸ਼ ਕਰਦੇ ਹਨ:

ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਪੂੰਜੀ ਦੀ ਰੱਖਿਆ
ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਰਾਜਧਾਨੀ 'ਤੇ ਵਾਪਸ ਜਾਓ

ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ, ਜੁਲਾਈ 24, 2020, ਅਤੇ 21 ਨਵੰਬਰ, 2019 ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਐਲਾਨੀਆਂ ਗਈਆਂ ਸੋਧਾਂ ਨਾਲ ਮੁੜ ਛਾਂਟੀ ਕਰਨ ਦੀ ਰਣਨੀਤੀ 'ਤੇ ਲੋੜੀਂਦਾ ਧਿਆਨ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਹੁਣ ਦੋਵੇਂ ਨਿਵੇਸ਼ ਦੀ ਘੱਟੋ ਘੱਟ ਰਕਮ (ਕ੍ਰਮਵਾਰ ,000 500,000 ਅਤੇ 1 ਮਿਲੀਅਨ ਲੱਖ ਤੋਂ 900,000 ਅਤੇ 8 1.8 ਮਿਲੀਅਨ) ਅਤੇ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਦਾ ਸਮਾਂ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਵਧਿਆ ਹੈ. [20] [21] ਨਤੀਜੇ ਵਜੋਂ, ਨਿਵੇਸ਼ਕ ਹੁਣ ਨਾ ਸਿਰਫ ਆਪਣੀ ਪੂੰਜੀ ਵਾਪਸ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਦੀ ਉਮੀਦ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ ਬਲਕਿ ਹੋਰ ਜੋਖਮ ਵਾਲੇ ਨਿਵੇਸ਼ਾਂ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਇੱਕ ਵਾਧੂ ਨਿਵੇਸ਼ ਵਾਪਸੀ ਵੀ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨਗੇ. ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੋਵਾਂ ਹੋਰ ਉਦੇਸ਼ਾਂ ਦੀ ਸਫਲਤਾ ਕਾਫ਼ੀ ਹੱਦ ਤਕ ਸੋਚ-ਸਮਝੀ ਮੁੜ-ਰੁਜ਼ਗਾਰ ਰਣਨੀਤੀ ਉੱਤੇ ਨਿਰਭਰ ਕਰਦੀ ਹੈ.

ਨਿਯਮਾਂ ਦੀ ਮੰਗ ਹੈ ਕਿ ਖੇਤਰੀ ਕੇਂਦਰ ਨਵੇਂ ਸਮਾਨ ਜੋਖਮ ਪ੍ਰਾਜੈਕਟਾਂ ਵਿੱਚ ਰਾਜਧਾਨੀ ਨੂੰ ਦੁਬਾਰਾ ਲਗਾਉਣ / ਮੁੜ ਸਪੁਰਦ ਕਰਨ. ਇਹ ਗਤੀਵਿਧੀ ਨਿਯਮਤ ਜੋਖਮ ਨੂੰ ਘਟਾ ਸਕਦੀ ਹੈ. ਹਾਲਾਂਕਿ, ਅਜਿਹਾ ਕਰਦੇ ਸਮੇਂ, ਇਹ ਈਬੀ -5 ਨਿਵੇਸ਼ਕ ਨੂੰ ਸ਼ਕਤੀਹੀਣ ਛੱਡਦਾ ਹੈ. ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਉੱਪਰ ਦੱਸਿਆ ਗਿਆ ਹੈ, ਅਸਲ ਈਬੀ -5 ਨਿਵੇਸ਼ ਵਿਚ ਜਾ ਕੇ, ਨਿਵੇਸ਼ਕ ਬਹੁਤ ਸਖਤ ਕਾਰਨ ਮਿਹਨਤ ਅਧਿਐਨ ਕਰਦਾ ਹੈ.

ਹੋਰ ਚੀਜ਼ਾਂ ਦੇ ਨਾਲ, ਉਹ ਚੈੱਕ ਕਰਦੇ ਹਨ:

 • ਈਬੀ -5 ਲੋਨ ਅਤੇ ਸੀਨੀਅਰ ਲੋਨ ਦੇ ਕਰਜ਼ੇ ਤੋਂ ਮੁੱਲ ਦਾ ਅਨੁਪਾਤ
 • ਪ੍ਰਾਜੈਕਟ ਦਾ ਭੂਗੋਲ ਇਹ ਸੁਨਿਸ਼ਚਿਤ ਕਰਨ ਲਈ ਕਿ ਇਹ ਟੀਈਏ ਦੀ ਨਵੀਂ ਪਰਿਭਾਸ਼ਾ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕਰਦਾ ਹੈ
 • ਨਵੇਂ ਵਿਕਾਸ ਪ੍ਰਾਜੈਕਟਾਂ ਵਿਚ ਵਿਕਾਸਕਰਤਾ ਦਾ ਤਜ਼ਰਬਾ ਅਤੇ ਲੋੜੀਂਦੀ ਪੂੰਜੀ ਤਕ ਪਹੁੰਚ ਤਾਂ ਜੋ ਵਿਕਾਸਕਰਤਾ ਦੇ ਹਿੱਤ EB5 ਨਿਵੇਸ਼ਕਾਂ ਦੀ ਇਕਸਾਰ ਹੋਣ.
 • ਇੱਕ ਸਾ soundਨ ਰਿਣਦਾਤਾ ਦੀ ਉਪਲਬਧਤਾ ਜਿਸਨੇ ਸਖਤ ਮਿਹਨਤ ਕੀਤੀ ਅਤੇ ਸਿੱਟਾ ਕੱ .ਿਆ ਕਿ ਇਹ ਪ੍ਰਾਜੈਕਟ ਵਿਵਹਾਰਕ ਸੀ
 • ਡਿਵੈਲਪਰ ਦਾ I-526 ਪ੍ਰਵਾਨਗੀ, I-829 ਪ੍ਰਵਾਨਗੀ, ਅਤੇ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕੀਤੇ ਸ਼ਰਤ ਹਰੇ ਕਾਰਡ ਦੇ ਨਾਲ ਨਾਲ ਪੂੰਜੀ ਦਾ ਰਿਕਾਰਡ, ਦਾ ਰਿਕਾਰਡ ਦਾ ਰਿਕਾਰਡ

ਪ੍ਰੋਜੈਕਟ ਦੇ ਮੁਕੰਮਲ ਹੋਣ, ਵਿਕਰੀ ਜਾਂ ਮੁੜ ਵਿੱਤ ਕਰਵਾਉਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਜਦੋਂ ਤੱਕ ਨਿਵੇਸ਼ਕ ਆਪਣੀਆਂ ਸ਼ਰਤਾਂ ਦੀ ਅਰਜ਼ੀ ਨੂੰ ਹਟਾਉਣ ਲਈ ਦਾਇਰ ਨਹੀਂ ਕਰਦੇ, ਐਨਸੀਈ ਨਾ ਤਾਂ ਇਕਸਾਰ ਵਿੱਚ ਨਿਸ਼ਕਿਰਿਆ ਫੰਡ ਰੱਖ ਸਕਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਨਾ ਹੀ ਨਿਵੇਸ਼ਕਾਂ ਨੂੰ ਵਾਪਸ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ. ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਦੁਬਾਰਾ ਕੰਮ ਕਰਨ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਹੈ. ਇਸ ਬਿੰਦੂ ਤੇ, ਜੇ ਐਨ ਸੀ ਈ ਉਨ੍ਹਾਂ ਫੰਡਾਂ ਨੂੰ ਕਿਸੇ ਹੋਰ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਜੋਖਮ ਵਾਲੇ ਪ੍ਰੋਜੈਕਟ ਲਈ ਦੁਬਾਰਾ ਵੰਡਦਾ ਹੈ, ਸ਼ੁਰੂਆਤੀ ਪ੍ਰੋਜੈਕਟ ਦਾ ਮੁ creditਲਾ ਕਰੈਡਿਟ ਵਿਸ਼ਲੇਸ਼ਣ ਵਿਅਰਥ ਅਭਿਆਸ ਬਣ ਜਾਂਦਾ ਹੈ.

ਬ੍ਰੋਕਰ-ਡੀਲਰ ਖੇਤਰੀ ਕੇਂਦਰਾਂ ਨੂੰ ਮੁੜ ਵਸੇਬਾ ਦੀ ਰਣਨੀਤੀ ਲਈ ਕੰਮ ਕਰਨ ਲਈ ਉਤਸ਼ਾਹਤ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ ਜੋ ਵਿਭਿੰਨਤਾ ਦੇ ਹੱਕ ਵਿੱਚ ਹੈ ਅਤੇ ਪੂੰਜੀ ਸੰਭਾਲ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਨੂੰ ਵਧਾਉਂਦੀ ਹੈ. ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਮਾਮਲਿਆਂ ਵਿੱਚ, ਐਨਸੀਈ ਦੁਆਰਾ ਨਿਰੰਤਰਤਾ ਮਿਆਦ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਫੰਡਾਂ ਨੂੰ ਮੁੜ ਵੰਡਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਬਿਨਾਂ ਕਿਸੇ ਵਾਧੂ ਆਮਦਨੀ ਨੂੰ ਨਿਵੇਸ਼ਕ ਨਾਲ ਸਾਂਝਾ ਕਰਨ ਦੀ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰੀ. ਪ੍ਰੋਜੈਕਟ ਚੋਣ ਪੜਾਅ 'ਤੇ ਬ੍ਰੋਕਰ-ਡੀਲਰ ਦੀ ਸ਼ਮੂਲੀਅਤ ਨਿਵੇਸ਼ਕਾਂ ਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਨਿਵੇਸ਼ ਦੀਆਂ ਇਨ੍ਹਾਂ ਸ਼ਰਤਾਂ ਤੋਂ ਜਾਣੂ ਹੋਣ ਵਿਚ ਸਹਾਇਤਾ ਕਰੇਗੀ. ਬ੍ਰੋਕਰ-ਡੀਲਰ ਇਸ ਗੱਲ ਦੀ ਪੁਸ਼ਟੀ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ ਕਿ ਪੀਪੀਐਮ ਵਿਚ ਪੁਨਰ ਨਿਵੇਸ਼ ਨੀਤੀ ਦੇ ਵੇਰਵੇ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ, ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਕਿਸੇ ਵੀ ਭਵਿੱਖ ਦੀ ਮੁੜ ਨਿਯੁਕਤੀ ਗਤੀਵਿਧੀ ਦੇ ਮੁਨਾਫਿਆਂ ਨੂੰ ਸਾਂਝਾ ਕਰਨ ਵਾਲਾ ਪਹਿਲੂ.

ਮੁੜ ਨੌਕਰੀ 'ਤੇ ਅਸਰ ਪਾਉਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ, ਦਲਾਲ-ਵਪਾਰੀ ਇਹ ਵੀ ਯਕੀਨੀ ਬਣਾਉਂਦੇ ਕਿ ਖੇਤਰੀ ਕੇਂਦਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਨੋਟਿਸ ਜਾਂ ਸਹਿਮਤੀ ਦੀਆਂ ਜ਼ਰੂਰਤਾਂ ਨੂੰ ਜਾਣਦੇ ਹਨ. ਉਹ ਖੇਤਰੀ ਕੇਂਦਰਾਂ ਨੂੰ ਵਧੀਆ ਅਭਿਆਸਾਂ ਨੂੰ ਰੋਜ਼ਗਾਰ ਦੇਣ ਦੀ ਸਲਾਹ ਵੀ ਦੇ ਸਕਦੇ ਹਨ:

 • ਨਿਵੇਸ਼ਕਾਂ ਨੂੰ ਮੁੜ ਨਿਵੇਸ਼ ਦੇ ਵਿਕਲਪ ਦੇ ਕੇ ਫੈਸਲੇ ਲੈਣ ਦੀ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਵਿਚ ਸ਼ਾਮਲ ਕਰਨਾ, ਭਾਵੇਂ ਕਿ ਦਸਤਾਵੇਜ਼ ਉਨ੍ਹਾਂ ਤੋਂ ਸਹਿਮਤੀ ਲੈਣ ਲਈ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰ ਨਾ ਹੋਣ,
 • ਇਹਨਾਂ ਚੋਣਾਂ ਦੀ ਅਵਾਜ਼ ਦੀ ਸੁਤੰਤਰ ਤਸਦੀਕ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਨਾ,
 • ਇਹ ਸੁਨਿਸ਼ਚਿਤ ਕਰਨਾ ਕਿ ਖੇਤਰੀ ਕੇਂਦਰ ਮੁੜ-ਨਿਵੇਸ਼ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਵਿਚ ਉਨੀ ਉਚਿਤਚੇ ਦਾ ਆਯੋਜਨ ਕਰਦੇ ਹਨ ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਪੁਨਰ ਨਿਵੇਸ਼ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਈ.ਬੀ.-5 ਦੀ ਸਹਾਇਤਾ ਨਾਲ ਜਮ੍ਹਾਂ ਧੜਕਣ ਦੀ ਮੁੜ ਨਿਵੇਸ਼ ਨੂੰ ਰੋਕਣ ਲਈ ਲੈਣ-ਦੇਣ ਦੀ ਅਸਲਚਾ.

ਨਿਵੇਸ਼ਕ ਫਿਰ ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਮਹਿਸੂਸ ਕਰਨਗੇ. ਜਦੋਂ ਕੋਈ ਖੇਤਰੀ ਕੇਂਦਰ ਨਿਵੇਸ਼ਕਾਂ ਤੋਂ ਸਹਿਮਤੀ ਦੀ ਮੰਗ ਕਰਦਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਉਹ ਨਿਵੇਸ਼ਕ ਮੁੜ ਨਿਯੁਕਤੀ ਰਣਨੀਤੀ 'ਤੇ ਦਲਾਲ-ਡੀਲਰਾਂ ਤੋਂ ਨਿਰਪੱਖ ਰਾਇ ਲੈ ਸਕਦੇ ਹਨ.

ਬ੍ਰੋਕਰ-ਡੀਲਰ ਐੱਨ ਸੀ ਈ ਦੇ ਅਹੁਦੇ ਦੇ ਜੋਖਮ ਤੋਂ ਬਚਾਅ ਕਿਵੇਂ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ?

 

ਬ੍ਰੋਕਰ-ਡੀਲਰ ਸੌਦੇ ਦੇ  ਵਿਚ ਖੇਤਰੀ ਕੇਂਦਰਾਂ ਦੀ ਮਦਦ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਬਿਹਤਰ ਅਭਿਆਸਾਂ ਨੂੰ ਰੁਜ਼ਗਾਰ ਦੇ ਕੇ ਛੁਟਕਾਰੇ ਦੇ ਪੜਾਵਾਂ ਵਿਚ. ਸੌਦੇ-uringਾਂਚੇ ਵਿਚ, ਦਲਾਲ-ਡੀਲਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਮੁੜ-ਰੁਜ਼ਗਾਰ ਰਣਨੀਤੀ ਦੀ ਸਿਫਾਰਸ਼ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ ਜੋ ਨਿਰਪੱਖ, ਬਰਾਬਰ, ਅਤੇ ਈਬੀ -5 ਨਿਵੇਸ਼ਕਾਂ ਨੂੰ ਅਪੀਲ ਕਰੇ. ਪੁਨਰ ਉਗਰਾਹੀ ਦੀ ਰਣਨੀਤੀ ਦੇ ਨਾਲ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਬਿਨਾਂ ਸ਼ੱਕ ਵਧੇਰੇ ਪ੍ਰਤੀਯੋਗੀ ਅਤੇ ਸਫਲ ਬਣ ਜਾਵੇਗੀ. ਨਿਰਪੱਖ ਤੀਜੀ ਧਿਰ ਵਜੋਂ, ਬ੍ਰੋਕਰ-ਡੀਲਰ, ਨਿਵੇਸ਼ਕਾਂ ਨੂੰ ਦਿਲਾਸਾ ਦਿੰਦੇ ਹਨ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਮੁੜ ਨਿਵੇਸ਼ ਦੇ ਵਿਕਲਪ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਦਸਤਾਵੇਜ਼ਾਂ ਵਿੱਚ ਦੱਸੇ ਗਏ ਮਾਪਦੰਡਾਂ ਦੇ ਅਨੁਕੂਲ ਹਨ. ਬ੍ਰੋਕਰ-ਡੀਲਰਾਂ ਦੀ ਮੌਜੂਦਗੀ ਮੁਕੱਦਮੇਬਾਜ਼ੀ ਦੇ ਖਤਰੇ ਨੂੰ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਘਟਾਉਂਦੀ ਹੈ ਜੋ ਮੁੜ ਨਿਵੇਸ਼ ਕੀਤੇ ਫੰਡਾਂ ਕਾਰਨ ਅਚਾਨਕ ਹੋਣ ਵਾਲੇ ਨੁਕਸਾਨ ਦੇ ਨਤੀਜੇ ਵਜੋਂ ਹੁੰਦੀ ਹੈ. [22]

ਆਓ ਉਮੀਦ ਕਰੀਏ ਕਿ EB-5 ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ , ਜੋ ਹੁਣ 30 ਜੂਨ, 2021 ਤੱਕ ਖਤਮ ਹੋਣ ਵਾਲਾ ਹੈ, ਨੂੰ ਮੁੜ ਅਧਿਕਾਰਤ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇਗਾ . ਪਿਛਲੇ ਸਾਲਾਂ ਦੇ ਉਲਟ, ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਹੁਣ ਸਰਵ ਵਿਆਪਕ ਬਜਟ ਬਿੱਲ ਦਾ ਹਿੱਸਾ ਨਹੀਂ ਹੈ. ਦਸੰਬਰ 2020 ਵਿਚ, ਜਦੋਂ ਕਾਂਗਰਸ ਨੇ 900 ਬਿਲੀਅਨ ਡਾਲਰ ਦਾ ਕੋਵਿਡ-ਰਾਹਤ ਪੈਕੇਜ ਅਤੇ ਇਕ 1.4 ਟ੍ਰਿਲੀਅਨ ਡਾਲਰ ਦਾ ਸਰਕਾਰੀ ਫੰਡਿੰਗ ਪੈਕੇਜ ਪਾਸ ਕੀਤਾ, ਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਸਤੰਬਰ 2021 ਵਿਚ ਸੰਘੀ ਏਜੰਸੀ ਦੇ ਕੰਮ ਕਾਜ ਨੂੰ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਕਰ ਦਿੱਤਾ. [23] ਹਾਲਾਂਕਿ, ਇਸ ਵਾਰ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਇਸ ਵਿਸਥਾਰ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਈ.ਬੀ.-5 ਛੱਡ ਦਿੱਤਾ. EB-5 ਬਿਨੈਕਾਰਾਂ ਲਈ ਹੁਣ ਅਤੇ ਜੂਨ 2021 ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਇੱਕ ਮਿਆਦ ਪੁੱਗ ਚੁੱਕੇ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਦਾ ਪ੍ਰਭਾਵ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਹੈ. ਬ੍ਰੋਕਰ-ਡੀਲਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਇਸ ਜੋਖਮ ਦੀ ਵਿਆਖਿਆ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ ਅਤੇ EB-5 ਦੇ ਸਾਰੇ ਹਿੱਸੇਦਾਰਾਂ ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਖੇਤਰੀ ਕੇਂਦਰਾਂ, ਐਨਸੀਈ, ਜੇਸੀਈ, ਡਿਵੈਲਪਰਾਂ, ਨੂੰ ਨੋਟਬੰਦੀ ਕਾਰਨ ਮਹਿੰਗੇ ਮੁਕੱਦਮੇ ਤੋਂ ਕੁਝ ਦੇ ਨਾਮ ਦੱਸ ਸਕਦੇ ਹਨ.
ਨਿਵੇਸ਼ਕ ਗਾਹਕੀ ਅਵਧੀ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਸਮੇਂ ਪ੍ਰਾਜੈਕਟਾਂ ਵਿੱਚ ਨਿਵੇਸ਼ ਕਰਦੇ ਹਨ. ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਨਿਕਾਸ ਦੀਆਂ ਤਾਰੀਖਾਂ ਕਈ ਕਾਰਕਾਂ 'ਤੇ ਨਿਰਭਰ ਕਰਦੀਆਂ ਹਨ, ਸਮੇਤ ਪ੍ਰਤਿਕ੍ਰਿਆ ਵਿਚਾਰ. ਖੇਤਰੀ ਕੇਂਦਰਾਂ ਕੋਲ ਪੂੰਜੀ ਵਾਪਸ ਕਰਨ ਲਈ ਲੋੜੀਂਦੇ ਫੰਡ ਹੋਣੇ ਚਾਹੀਦੇ ਹਨ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਮੁਲਕਾਂ ਦੇ ਨਿਵੇਸ਼ਕਾਂ ਨੂੰ ਕੋਈ ਪਛਤਾਵਾ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ. ਉਨ੍ਹਾਂ ਕੋਲ ਦੂਜਿਆਂ ਲਈ ਮੁੜ ਵਸੇਬੇ ਦੇ ਵਿਕਲਪ ਹੋਣੇ ਚਾਹੀਦੇ ਹਨ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਨਿਵੇਸ਼ ਕਰਨ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਹੈ. ਜਦੋਂ ਕਿ ਐਨਸੀਈ ਇਸ ਪੋਰਟਫੋਲੀਓ ਪ੍ਰਬੰਧਨ ਕਾਰਜ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕਰਦੀ ਹੈ, ਸਲਾਹ ਅਤੇ ਤਸਦੀਕ ਸੁਤੰਤਰ ਬ੍ਰੋਕਰ-ਡੀਲਰ ਦੀ ਸੇਵਾ ਮਹੱਤਵਪੂਰਣ ਹੈ . [24]

ਬ੍ਰੋਕਰ-ਡੀਲਰ ਮਜਬੂਰੀ ਏਜੰਟ ਦੀ ਵਡਿਆਈ ਨਹੀਂ ਕਰਦੇ ਜੋ ਨਿਵੇਸ਼ਕਾਂ ਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਮਿਲਣ ਵਾਲੇ ਮੁਆਵਜ਼ੇ ਅਨੁਸਾਰ ਪ੍ਰਾਜੈਕਟਾਂ ਵੱਲ ਭੇਜਦੇ ਹਨ. ਇਸ ਦੇ ਉਲਟ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਗਾਹਕਾਂ ਅੱਗੇ ਵਿਕਲਪਕ ਨਿਵੇਸ਼ ਦੇ ਵਿਕਲਪ ਪੇਸ਼ ਕਰਨੇ ਪੈਣਗੇ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਪ੍ਰਾਜੈਕਟਾਂ ਵਿਚੋਂ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਲਈ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਸਖਤ ਮਿਹਨਤ ਕੀਤੀ ਹੈ. ਉਹ ਮਾਰਕਿਟ ਦੇ ਪ੍ਰਾਜੈਕਟਾਂ ਦੇ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਦਸਤਾਵੇਜ਼ਾਂ ਵਿੱਚ ਦਰਸਾਏ ਗਏ ਜੋਖਮ ਸੰਬੰਧੀ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ਤਾਵਾਂ ਨੂੰ ਪੂਰੀ ਤਰਾਂ ਦੱਸਣ ਲਈ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰ ਹਨ. ਨਵੇਂ ਰੁਜ਼ਗਾਰ ਦੇ ਦ੍ਰਿਸ਼ਟੀਕੋਣ ਤੋਂ, ਦਲਾਲ-ਡੀਲਰ ਨਿਰਪੱਖ ਤੀਜੀ-ਧਿਰ ਤਸਦੀਕ ਏਜੰਟ ਵਜੋਂ ਕੰਮ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ ਜੋ ਇਹ ਸੁਨਿਸ਼ਚਿਤ ਕਰਦਾ ਹੈ ਕਿ ਐਨਸੀਈ ਦੁਆਰਾ ਭੇਟ ਕੀਤੇ ਗਏ ਮੈਮੋਰੰਡਮ ਵਿਚ ਦੱਸੇ ਨਿਯਮਾਂ ਦੀ ਪਾਲਣਾ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇ. ਕੁਲ ਮਿਲਾ ਕੇ, ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਵਿਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਮੌਜੂਦਗੀ ਨਿਵੇਸ਼ਕ ਅਤੇ ਖੇਤਰੀ ਕੇਂਦਰ ਦੋਵਾਂ ਲਈ ਮਹੱਤਵਪੂਰਣ ਜੋੜ ਦਿੰਦੀ ਹੈ. ਸਾਰੇ ਖਿਡਾਰੀਆਂ ਕੋਲ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਸਰਗਰਮ ਸ਼ਮੂਲੀਅਤ ਅਤੇ ਭਾਗੀਦਾਰੀ ਤੋਂ ਬਹੁਤ ਕੁਝ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਲਈ ਹੈ.

 

[1] https://iiusa.org/blog/wp-content/uploads/2019/07/A-Broker-Dealer-Perspective-on-How-EB-5-Issuers-Can-Safely-and-Effectively-Work-with-Sales-Intermediaries.pdf
[2] https://therealdeal.com/issues_articles/eb-5s-gatekeepers/
[3] https://www.theatlantic.com/business/archive/2015/09/should-congress-let-wealthy-foreigners-buy-citizenship/406432/
[4] https://www.eb5daily.com/2019/11/fy-2019-top-countries-of-eb-5-number-use-more/
[5] https://medium.com/henley-partners/the-changing-face-of-the-eb-5-how-emerging-markets-are-the-new-driving-force-94d7b10619e0
[6] https://www.sec.gov/news/press-release/2018-253
[7] https://www.finra.org/rules-guidance/guidance/reports/2018-report-exam-findings/reasonable-diligence-private-placements
[8] https://www.uscis.gov/policy-manual/volume-6-part-g-chapter-5#footnote-4
[9] https://www.uscis.gov/policy-manual/volume-6-part-g-chapter-2#footnote-34
[10] https://www.uscis.gov/policy-manual/volume-6-part-g-chapter-2#footnote-36
[11] https://www.uscis.gov/policy-manual/volume-6-part-g-chapter-2#footnote-37
[12] https://www.uscis.gov/policy-manual/volume-6-part-g-chapter-2#footnote-38
[13] https://www.uscis.gov/policy-manual/volume-6-part-g-chapter-2#footnote-39
[14] https://www.uscis.gov/policy-manual/volume-6-part-g-chapter-2#footnote-40
[15] https://www.uscis.gov/policy-manual/volume-6-part-g-chapter-2#footnote-41
[16] https://www.sec.gov/smallbusiness/exemptofferings
[17] https://fas.org/sgp/crs/misc/IF11256.pdf
[18] https://www.uscis.gov/policy-manual/volume-6-part-g-chapter-2
[19] https://www.lexology.com/library/detail.aspx?g=fc5371da-be22-4b33-bb69-461001b39415
[20] https://www.uscis.gov/eb-5
[21] https://www.federalregister.gov/documents/2019/07/24/2019-15000/eb-5-immigrant-investor-program-modernization
[22] https://www.mintz.com/insights-center/viewpoints/2841/2018-02-limiting-securities-litigation-risks-eb-5-offerings-what
[23] https://www.eb5investors.com/magazine/article/redeployment-lessons-learned-how-to-protect-eb-5-investors-and-reduce-litigation-risks-to-eb-5-sponsors
[24] https://www.eb5investors.com/magazine/article/redeployment-lessons-learned-how-to-protect-eb-5-investors-and-reduce-litigation-risks-to-eb-5-sponsors