ਘੱਟੋ-ਘੱਟ ਨਿਵੇਸ਼ ਵੱਧ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਨਿਯਤ ਰੁਜ਼ਗਾਰ ਖੇਤਰ ਦੇ ਅਹੁਦੇ ਦੀ ਮੁੜ ਪਰਿਭਾਸ਼ਾ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ

ਕੀ ਤੁਸੀ ਜਾਣਦੇ ਹੋ?

ਘੱਟੋ-ਘੱਟ ਨਿਵੇਸ਼ ਵੱਧ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਨਿਯਤ ਰੁਜ਼ਗਾਰ ਖੇਤਰ ਦੇ ਅਹੁਦੇ ਦੀ ਮੁੜ ਪਰਿਭਾਸ਼ਾ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ

ਇਸ ਬਲਾੱਗ ਵਿੱਚ, ਅਸੀਂ ਇੱਕ ਲੰਬੇ ਸਮੇਂ ਤੋਂ ਉਡੀਕ ਰਹੇ ਫੈਸਲੇ ਦੀ ਰਿਪੋਰਟ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਾਂ ਜੋ ਕੱਲ੍ਹ 24 ਜੁਲਾਈ ਨੂੰ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ਤ ਹੋਵੇਗਾ ਅਤੇ 21 ਨਵੰਬਰ, 2019 ਨੂੰ ਲਾਗੂ ਹੋਵੇਗਾ.

ਸੰਯੁਕਤ ਰਾਜ ਦੀ ਨਾਗਰਿਕਤਾ ਅਤੇ ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਸਰਵਿਸਿਜ਼ (ਯੂ.ਐੱਸ.ਸੀ.ਆਈ.ਐੱਸ.) ਨੇ ਅੰਤਮ ਨਿਯਮ ਦੇ ਤਹਿਤ ਨਵੇਂ ਵਿਕਾਸ ਦੀ ਘੋਸ਼ਣਾ ਕੀਤੀ:

 • ਨਿਵੇਸ਼ ਦੀ ਘੱਟੋ ਘੱਟ ਰਕਮ ਵਧਾਉਣਾ:
  • ਅੰਤਮ ਨਿਯਮ ਦੀ ਪ੍ਰਭਾਵੀ ਤਾਰੀਖ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਘੱਟੋ ਘੱਟ ਨਿਵੇਸ਼ ਦਾ ਮਿਆਰੀ ਪੱਧਰ ਇਕ ਮਿਲੀਅਨ ਡਾਲਰ ਤੋਂ 1.8 ਮਿਲੀਅਨ ਡਾਲਰ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ, ਜੋ ਮਹਿੰਗਾਈ ਦੇ ਹਿਸਾਬ ਨਾਲ 1990 ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਦਾ ਪਹਿਲਾ ਵਾਧਾ ਹੈ. ਨਿਯਮ ਇੱਕ ਟੀਈਏ ਅਤੇ ਇੱਕ ਗੈਰ- TEA ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ 50% ਘੱਟੋ ਘੱਟ ਨਿਵੇਸ਼ ਦੇ ਅੰਤਰ ਨੂੰ ਵੀ ਰੱਖਦਾ ਹੈ, ਜਿਸ ਨਾਲ ਇੱਕ ਟੀਈਏ ਵਿੱਚ ਘੱਟੋ ਘੱਟ ਨਿਵੇਸ਼ ਦੀ ਰਕਮ $ 500,000 ਤੋਂ 900,000 ਡਾਲਰ ਤੱਕ ਵਧ ਜਾਂਦੀ ਹੈ. ਅੰਤਮ ਨਿਯਮ ਇਹ ਵੀ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਦਾ ਹੈ ਕਿ ਨਿਵੇਸ਼ ਲਈ ਘੱਟੋ ਘੱਟ ਰਕਮ ਹਰ ਪੰਜ ਸਾਲਾਂ ਬਾਅਦ ਆਪਣੇ ਆਪ ਮੁਦਰਾਸਫਿਤੀ ਲਈ ਅਡਜਸਟ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ.
 • ਕੁਝ ਨਿਸ਼ਾਨਾ ਰੁਜ਼ਗਾਰ ਖੇਤਰ (ਟੀ.ਈ.ਏ.) ਦੇ ਅਹੁਦੇ ਲਈ ਮਿਆਰਾਂ ਨੂੰ ਸੋਧਣਾ:
  • ਅੰਤਮ ਨਿਯਮ ਵਿੱਚ ਉੱਚ-ਬੇਰੁਜ਼ਗਾਰੀ ਵਾਲੇ ਖੇਤਰਾਂ (ਜੋ ਕਿ ਜਾਣਬੁੱਝ ਕੇ ਇੱਕ ਚੋਣ ਹਲਕੇ ਦੀਆਂ ਸੀਮਾਵਾਂ ਵਿੱਚ ਹੇਰਾਫੇਰੀ ਕਰਨ ਵਾਲੇ) ਨੂੰ ਸੰਬੋਧਿਤ ਕਰਨ ਲਈ ਈ ਬੀ 5 ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਵਿੱਚ ਤਬਦੀਲੀਆਂ ਦੀ ਰੂਪ ਰੇਖਾ ਦੱਸਦੀ ਹੈ. ਅਜਿਹੇ ਖੇਤਰਾਂ ਦੀ ਗੈਰੀਮੈਂਡਰਿੰਗ ਆਮ ਤੌਰ 'ਤੇ ਯੋਗਤਾ ਪੂਰੀ ਕਰਨ ਵਾਲੀ ਸਤਨ ਬੇਰੁਜ਼ਗਾਰੀ ਦਰ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਲਈ ਇੱਕ ਖੁਸ਼ਹਾਲ ਪ੍ਰੋਜੈਕਟ ਦੀ ਸਥਿਤੀ ਨੂੰ ਇੱਕ ਦੁਖੀ ਕਮਿਨਿਟੀ ਨਾਲ ਜੋੜਨ ਲਈ ਮਰਦਮਸ਼ੁਮਾਰੀ ਦੇ ਟ੍ਰੈਕਟ ਦੀ ਇੱਕ ਲੜੀ ਨਾਲ ਜੋੜ ਕੇ ਕੀਤੀ ਗਈ ਸੀ.
 • TEA ਅਹੁਦੇ ਦਾ ਸਿੱਧਾ ਪ੍ਰਬੰਧਨ ਕਰਨ ਲਈ ਏਜੰਸੀ ਨੂੰ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰੀ ਦੇਣਾ:
  • ਅੰਤਮ ਨਿਯਮ ਦੀ ਪ੍ਰਭਾਵਸ਼ਾਲੀ ਤਾਰੀਖ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਡੀਐਚਐਸ ਕੁਝ ਭੂਗੋਲਿਕ ਅਤੇ ਰਾਜਨੀਤਿਕ ਉਪਭਾਗਾਂ ਨੂੰ ਉੱਚ-ਬੇਰੁਜ਼ਗਾਰੀ ਵਾਲੇ ਖੇਤਰਾਂ ਵਜੋਂ ਨਾਮਜ਼ਦ ਕਰਨ ਦੀ ਰਾਜ ਦੀ ਯੋਗਤਾ ਨੂੰ ਖਤਮ ਕਰ ਦੇਵੇਗਾ; ਇਸ ਦੀ ਬਜਾਏ, ਡੀਐਚਐਸ ਮਰਦਮਸ਼ੁਮਾਰੀ ਟ੍ਰੈਕਟ-ਅਧਾਰਤ ਟੀਈਏਜ਼ ਦੀ ਰਚਨਾ ਨੂੰ ਸੀਮਿਤ ਕਰਦਿਆਂ ਨਿਯਮ ਵਿਚ ਸੋਧੀਆਂ ਜ਼ਰੂਰਤਾਂ ਦੇ ਸਿੱਧੇ ਤੌਰ 'ਤੇ ਅਜਿਹੇ ਅਹੁਦੇ ਦੇਵੇਗਾ. ਇਹ ਸੰਸ਼ੋਧਨ ਇਹ ਸੁਨਿਸ਼ਚਿਤ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਸਹਾਇਤਾ ਕਰਨਗੇ ਕਿ ਟੀਈਏ ਦੇ ਅਹੁਦੇ ਨਿਰਪੱਖ ਅਤੇ ਨਿਰੰਤਰਤਾਪੂਰਵਕ ਕੀਤੇ ਜਾਂਦੇ ਹਨ, ਅਤੇ ਜ਼ਿਆਦਾਤਰ ਲੋੜੀਂਦੇ ਖੇਤਰਾਂ ਵਿੱਚ ਸਿੱਧੇ ਨਿਵੇਸ਼ ਲਈ ਸਮੂਹਕ ਇਰਾਦੇ ਦੀ ਵਧੇਰੇ ਨੇੜਤਾ ਨਾਲ ਪਾਲਣਾ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ.
 • ਸਥਾਈ ਨਿਵਾਸ 'ਤੇ ਸ਼ਰਤਾਂ ਨੂੰ ਹਟਾਉਣ ਲਈ ਯੂ.ਐੱਸ.ਸੀ.ਆਈ.ਐੱਸ:
  • ਨਿਯਮ ਨੇ ਨਿਯਮਾਂ ਨੂੰ ਸੋਧਣ ਲਈ ਨਿਯਮ ਵਿੱਚ ਸੋਧ ਕੀਤੀ ਹੈ ਕਿ ਕੁਝ ਡੈਰੀਵੇਟਿਵ ਪਰਿਵਾਰਕ ਮੈਂਬਰ ਜੋ ਕਾਨੂੰਨੀ ਸਥਾਈ ਨਿਵਾਸੀ ਹਨ ਆਪਣੀ ਪੱਕੇ ਨਿਵਾਸ ਦੀਆਂ ਸ਼ਰਤਾਂ ਨੂੰ ਹਟਾਉਣ ਲਈ ਸੁਤੰਤਰ ਤੌਰ 'ਤੇ ਦਾਖਲ ਕਰਨੇ ਚਾਹੀਦੇ ਹਨ. ਇਹ ਜ਼ਰੂਰਤ ਉਨ੍ਹਾਂ ਪਰਿਵਾਰਕ ਮੈਂਬਰਾਂ 'ਤੇ ਲਾਗੂ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗੀ ਜੋ ਸ਼ਰਤਾਂ ਨੂੰ ਹਟਾਉਣ ਲਈ ਇਕ ਨਿਵੇਸ਼ਕ ਦੀ ਪਟੀਸ਼ਨ ਵਿਚ ਸ਼ਾਮਲ ਸਨ. ਨਿਯਮ ਇੰਟਰਵਿ  ਸਥਾਨਾਂ ਵਿੱਚ ਲਚਕਤਾ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਕੇ ਅਤੇ ਗ੍ਰੀਨ ਕਾਰਡ ਜਾਰੀ ਕਰਨ ਲਈ ਮੌਜੂਦਾ ਯੂਐਸਸੀਆਈਐਸ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਨੂੰ ਅਪਣਾਉਣ ਦੁਆਰਾ ਹਾਲਤਾਂ ਨੂੰ ਹਟਾਉਣ ਲਈ ਨਿਰਣਾ ਪ੍ਰਕ੍ਰਿਆ ਵਿੱਚ ਸੁਧਾਰ ਕਰਦਾ ਹੈ.
 • ਈਬੀ -5 ਪਟੀਸ਼ਨਕਰਤਾਵਾਂ ਨੂੰ ਕੁਝ ਸਥਿਤੀਆਂ ਵਿੱਚ ਆਪਣੀ ਤਰਜੀਹ ਮਿਤੀ ਨੂੰ ਬਰਕਰਾਰ ਰੱਖਣ ਦੀ ਆਗਿਆ ਦੇਣੀ:
  • ਅੰਤਮ ਨਿਯਮ ਪ੍ਰਵਾਸੀ ਨਿਵੇਸ਼ਕਾਂ ਲਈ ਵਧੇਰੇ ਲਚਕੀਲਾਪਨ ਦੀ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਕਰਦਾ ਹੈ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਕੋਲ ਪਹਿਲਾਂ ਮਨਜ਼ੂਰ ਕੀਤੀ EB-5 ਪ੍ਰਵਾਸੀ ਪਟੀਸ਼ਨ ਹੈ. ਜਦੋਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਨਵੀਂ ਈਬੀ -5 ਪਟੀਸ਼ਨ ਦਾਇਰ ਕਰਨ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਪੈਂਦੀ ਹੈ, ਤਾਂ ਉਹ ਆਮ ਤੌਰ 'ਤੇ ਹੁਣ ਕੁਝ ਅਪਵਾਦਾਂ ਦੇ ਅਧੀਨ ਪਿਛਲੀ ਮਨਜ਼ੂਰ ਪਟੀਸ਼ਨ ਦੀ ਤਰਜੀਹ ਮਿਤੀ ਨੂੰ ਬਰਕਰਾਰ ਰੱਖਣ ਦੇ ਯੋਗ ਹੋਣਗੇ.

ਈਬੀ 5 ਉਦਯੋਗ ਦੇ ਸਭ ਤੋਂ ਵਕੀਲ, ਯੂਐਸਏ ਵਿੱਚ ਨਿਵੇਸ਼ (IIUSA), ਨੇ ਆਪਣੇ ਮੈਂਬਰਾਂ ਨੂੰ ਇੱਕ ਨੋਟ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ ਕਿ IIUSA ਰੈਗੂਲੇਸ਼ਨ ਦੇ ਅੰਤਮ ਕਦਮਾਂ ਦੀ ਨਿਗਰਾਨੀ ਕਰੇਗੀ ਅਤੇ ਟੈਕਸਟ ਦਾ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਮੁਲਾਂਕਣ ਕਰੇਗੀ. ਉਹ ਇਹ ਸੁਨਿਸ਼ਚਿਤ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਸਨ ਕਿ ਨਿਯਮ ਲਾਗੂ ਹੋਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ 120 ਦਿਨਾਂ ਦੀ ਖਿੜਕੀ ਨੂੰ ਧਿਆਨ ਵਿਚ ਰੱਖਦੇ ਹੋਏ, ਮੌਜੂਦਾ ਪ੍ਰੋਗ੍ਰਾਮ ਨੂੰ ਨਵੇਂ ਅਤੇ ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਸੁਧਾਰਾਂ ਨਾਲ ਮੁੜ ਅਧਿਕਾਰਤ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ, ਜਿਸ ਨਾਲ ਨਵੇਂ ਨਿਯਮ ਨਿਯਮਿਤ ਹੋਣਗੇ (ਨਵੇਂ) ਮੁੜ ਅਧਿਕਾਰ ਹੋਣਗੇ ਕਨੂੰਨ

ਤਾਂ ਫਿਰ ਸਾਡੀ ਸਿਫਾਰਸ਼ ਕੀ ਹੈ? ਜੇ ਤੁਹਾਡੇ ਕੋਲ ਵਿੱਤੀ ਹੈ ਅਤੇ ਤੁਸੀਂ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਈ.ਬੀ.-5 ਵਿਚ ਨਿਵੇਸ਼ ਕਰਨ ਦਾ ਪੱਕਾ ਇਰਾਦਾ ਕੀਤਾ ਹੈ ਆਪਣੇ ਜਾਂ ਤੁਹਾਡੇ ਪਰਿਵਾਰ ਦੇ ਭਵਿੱਖ ਲਈ ਹੋਰ ਇੰਤਜ਼ਾਰ ਨਹੀਂ ਕਰੋਗੇ. ਉਡੀਕ ਕਰਨ ਦਾ ਕੋਈ ਲਾਭ ਨਹੀਂ ਹੈ.  ਦੇਰ ਨਾ ਕਰੋ! ਇਹ ਤੁਹਾਡਾ ਆਖਰੀ ਮੌਕਾ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ; ਇਹ ਆਖਰੀ ਕਾਲ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ !! ਸੰਭਾਵਤ ਨਿਵੇਸ਼ਕ ਜੋ ਈ.ਬੀ.-5 ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਦਾ ਲਾਭ ਲੈਣ ਲਈ ਗੰਭੀਰ ਹਨ, ਨੂੰ ਹੁਣ ਬਹੁਤ ਦੇਰ ਹੋਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਅਨੁਕੂਲ ਸ਼ਰਤਾਂ 'ਤੇ ਕੰਮ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ

ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਆਮ ਤੌਰ 'ਤੇ ਈਬੀ -5 ਬਾਰੇ ਵਧੇਰੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਕਿਰਪਾ ਕਰਕੇ ਸਾਨੂੰ +1 917-355-9251' ਤੇ ਕਾਲ ਕਰੋ, ਜਾਂ ਸਾਨੂੰ info@americaeb5visa.com ' ਈ -ਮੇਲ ਤੇ ਲਿਖੋ.

Posted by americaeb5visa on July 23, 2019