ਕੀ ਤੁਸੀ ਜਾਣਦੇ ਹੋ?

 

ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਟਰੰਪ ਨੇ ਕਾਰਜਕਾਰੀ ਆਦੇਸ਼ 'ਤੇ ਦਸਤਖਤ ਕੀਤੇ, ਅਸਥਾਈ ਤੌਰ' ਤੇ ਸੰਯੁਕਤ ਰਾਜ ਵਿਚ ਪ੍ਰਵਾਸ ਨੂੰ ਮੁਅੱਤਲ ਕਰ ਦਿੱਤਾ, ਪਰ ਅਰਾਮ ਕਰੋ, ਇਸ ਵਿਚ ਈਬੀ -5 ਅਤੇ ਹੋਰ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਪ੍ਰਵਾਸੀ ਅਤੇ ਨਾਲ ਹੀ ਗੈਰ-ਪ੍ਰਵਾਸੀ ਵਰਗ ਸ਼ਾਮਲ ਨਹੀਂ ਹਨ!

 

ਲਗਭਗ ਸਾਰੀਆਂ ਨਿ allਜ਼ ਏਜੰਸੀਆਂ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਹੈ ਕਿ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਟਰੰਪ ਨੇ ਬੀਤੀ ਰਾਤ ਇੱਕ ਕਾਰਜਕਾਰੀ ਆਦੇਸ਼ ‘ਤੇ ਦਸਤਖਤ ਕੀਤੇ ਜੋ ਸੰਯੁਕਤ ਰਾਜ ਅਮਰੀਕਾ ਵਿੱਚ ਆਵਾਸ ਨੂੰ ਸੀਮਤ ਕਰ ਦੇਵੇਗਾ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਇਹ ਖ਼ਬਰ ਸਾਡੇ ਜ਼ਿਆਦਾਤਰ ਗਾਹਕਾਂ ਲਈ ਕਾਫ਼ੀ ਚਿੰਤਾਜਨਕ ਜਾਪਦੀ ਹੈ, ਆਰਡਰ ਨੂੰ ਨੇੜਿਓਂ ਵੇਖਣ ਤੋਂ ਪਤਾ ਲੱਗਦਾ ਹੈ ਕਿ ਸਾਡੇ ਈਬੀ -5 ਕਲਾਇੰਟਾਂ ਲਈ ਕੋਈ ਚਿੰਤਾ ਨਹੀਂ ਹੈ.

ਇਸ ਹੁਕਮ ਦਾ ਮੁੱਖ ਉਦੇਸ਼, ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਦੁਆਰਾ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ, ਅਮਰੀਕੀ ਨੌਕਰੀਆਂ ਦੀ ਰੱਖਿਆ ਕਰਨਾ ਹੈ. ਇੱਕ ਇੰਟਰਵਿ  ਵਿੱਚ ਉਸਨੇ ਅੱਜ ਸਵੇਰੇ ਇਨਵੈਸਟਮੈਂਟ ਮਾਈਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਕੌਂਸਲ, ਕਲੋਸਕੋ ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ ਲਾਅ ਪਾਰਟਨਰ, ਐਲਐਲਪੀ ਦੇ ਬਾਨੀ ਅਤੇ ਸੀਨੀਅਰ ਸਾਥੀ, ਰੋਨ ਕਲਾਸਕੋ ਨੂੰ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸਾਡਾ ਦੇਸ਼ ਸਿਰਫ ਕੁਝ ਕੁ ਮਹੀਨੇ ਪਹਿਲਾਂ ਉੱਚ ਬੇਰੁਜ਼ਗਾਰੀ ਨੂੰ ਰਿਕਾਰਡ ਕਰਨ ਲਈ ਇੱਕ ਰਿਕਾਰਡ ਘੱਟ ਬੇਰੁਜ਼ਗਾਰੀ ਤੋਂ ਪ੍ਰੇਰਿਤ ਹੋਇਆ ਹੈ। ਕੋਵੀਡ -19 ਦੇ ਕਾਰਨ. ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ, ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਸੀਮਤ ਕਰਨ ਲਈ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਯਾਤਰਾ ਪਾਬੰਦੀਆਂ ਜਾਰੀ ਕੀਤੀਆਂ ਜੋ ਸ਼ਾਇਦ ਵਿਸ਼ਾਣੂ ਨੂੰ ਅਮਰੀਕਾ ਦੀ ਧਰਤੀ ਵਿਚ ਦਾਖਲ ਹੋਣ ਤੋਂ ਰੋਕ ਸਕਦੇ ਹਨ. ਹੁਣ, ਜਦੋਂ ਉਹ ਮਹਾਂਮਾਰੀ ਦੇ ਮੁੱਖ ਨਤੀਜਿਆਂ ਵਿਚੋਂ ਇਕ ਨੂੰ ਸੰਬੋਧਿਤ ਕਰਨ ਵੱਲ ਆਪਣਾ ਧਿਆਨ ਮੋੜਦਾ ਹੈ, ਜੋ ਕਿ ਬੇਮਿਸਾਲ ਉੱਚ ਬੇਰੁਜ਼ਗਾਰੀ ਦੀਆਂ ਦਰਾਂ ਹਨ, ਉਸਨੇ ਆਵਾਸ ਨੂੰ ਅਮਰੀਕਾ ਵਿਚ 60 ਦਿਨਾਂ ਲਈ ਸੀਮਤ ਕਰਨ ਦਾ ਆਦੇਸ਼ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ ਹੈ. ਇੰਟਰਵਿ. ਵਿਚ, ਰੋਨ ਨੇ ਇਹ ਵੀ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਹ ਮੁਅੱਤਲੀ ਦੀ ਮਿਆਦ ਅਤੇ ਖੇਤਰਾਂ ਦੇ ਦੋਵਾਂ ਹਿੱਸਿਆਂ ਵਿਚ ਇਸ ਨੂੰ ਵਧਾਏ ਜਾਣ ਦੀ ਉਮੀਦ ਕਰਦਾ ਹੈ.

ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਅਸੀਂ ਦੱਸਿਆ ਹੈ, ਆਰਡਰ EB-5 ਨੂੰ ਛੱਡਦਾ ਹੈ, ਜਿੱਥੇ ਹਰੇਕ ਨਿਵੇਸ਼ਕ ਨੂੰ 10 ਜਾਂ ਵਧੇਰੇ ਪੂਰਨ-ਸਮੇਂ ਦੀਆਂ ਪੁਜੀਸ਼ਨਾਂ ਬਣਾਉਣ ਦੀ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ, ਤਸਵੀਰ ਤੋਂ ਬਾਹਰ. ਕਿਉਂਕਿ ਮੁਅੱਤਲ ਕਰਨ ਦਾ ਮੁੱਖ ਉਦੇਸ਼ ਅਮਰੀਕੀ ਨੌਕਰੀਆਂ ਨੂੰ ਵਿਦੇਸ਼ੀ ਪ੍ਰਵਾਸੀਆਂ ਦੁਆਰਾ ਭਰੇ ਜਾਣ ਤੋਂ ਬਚਾਉਣਾ ਹੈ, ਇਸ ਲਈ ਈ.ਬੀ.-5 ਨੂੰ ਕ੍ਰਮ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਕਰਨਾ ਪ੍ਰਤੀਕੂਲ ਹੋਵੇਗਾ.

ਕਾਰਜਕਾਰੀ ਆਰਡਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਰੋਕਦਾ ਨਹੀਂ ਹੈ ਜਿਹੜੇ ਸੰਯੁਕਤ ਰਾਜ ਵਿੱਚ ਗ਼ੈਰ-ਪ੍ਰਵਾਸੀ ਵੀਜ਼ਾ ਜਿਵੇਂ ਐਫ 1, ਐਚ -1 ਬੀ, ਐਲ 1, ਈ 2, ਆਦਿ ਵੀਜ਼ਾ ਟਾਈਪ ਕਰਦੇ ਹਨ. ਨਾਲ ਹੀ, ਮੌਜੂਦਾ ਗ੍ਰੀਨ ਕਾਰਡ ਧਾਰਕ, ਸਿਹਤ ਦੇਖਭਾਲ ਪੇਸ਼ੇਵਰ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਕੰਮ ਮਹਾਂਮਾਰੀ ਅਤੇ ਪਤੀ / ਪਤਨੀ ਦੇ ਵਿਰੁੱਧ ਲੜਨ ਵਿਚ ਸਹਾਇਤਾ ਕਰਨਾ ਹੈ. ਉਹ ਗ੍ਰਾਹਕ ਜੋ ਜਾਂ ਤਾਂ ਗੈਰ-ਪ੍ਰਵਾਸੀ ਇਰਾਦਾ ਵੀਜ਼ਾ ਲੈ ਕੇ ਸੰਯੁਕਤ ਰਾਜ ਵਿੱਚ ਦਾਖਲ ਹੋਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਨ ਜਾਂ ਗੈਰ-ਪ੍ਰਵਾਸੀ ਵੀਜ਼ਾ, ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਐਫ 1, ਐਚ -1 ਬੀ, ਐਲ 1, ਈ 2, ਆਦਿ ਨਾਲ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਸੰਯੁਕਤ ਰਾਜ ਵਿੱਚ ਹਨ, ਹਾਲੇ ਵੀ ਸਥਿਤੀ ਨੂੰ ਵਿਵਸਥਿਤ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਇੱਕ ਦੀ ਭਾਲ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ ਹਰੇ ਕਾਰਡ. ਉਦਾਹਰਣ ਦੇ ਲਈ, ਐਲ 1 ਵੀਜ਼ਾ ਧਾਰਕ ਈ ਬੀ 1-ਸੀ ਲਈ ਅਰਜ਼ੀ ਦੇ ਸਕਦੇ ਹਨ, ਅਤੇ ਐਚ -1 ਬੀ, ਐਫ 1 ਜਾਂ ਈ 2 ਵੀਜ਼ਾ ਧਾਰਕ EB-5 ਜਾਂ ਗ੍ਰੀਨ ਕਾਰਡ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਲਈ ਕਿਸੇ ਹੋਰ forੰਗ ਲਈ ਬਿਨੈ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ. ਜਿਵੇਂ ਕਿ, ਯੂਐਸ ਦੇ ਸਾਰੇ ਕੌਂਸਲੇਟ ਹੁਣ ਦੇ ਲਈ ਬੰਦ ਹਨ, ਨਿਰਧਾਰਤ ਸਮੇਂ ਲਈ, ਕੁਝ ਬਹਿਸ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ ਕਿ ਲਾਗੂ ਕਰਨ ਦੇ ਸ਼ੁਰੂਆਤੀ 60 ਦਿਨਾਂ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਇਸ ਕਾਰਜਕਾਰੀ ਆਦੇਸ਼ ਦਾ ਪ੍ਰਭਾਵ ਘੱਟ ਹੁੰਦਾ ਹੈ. ਉਸ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕਿਉਂਕਿ ਇਹ ਉਮੀਦ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਕਿ ਆਰਡਰ ਦੀ ਮਿਆਦ ਅਤੇ ਗੁੰਜਾਇਸ਼ ਦੋਵਾਂ ਵਿੱਚ ਵਧਾਈ ਜਾ ਸਕਦੀ ਹੈ, ਗ੍ਰਾਹਕਾਂ ਨੂੰ ਚੰਗੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਸਲਾਹ ਦਿੱਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਆਪਣੀ ਬਿਨੈ-ਪੱਤਰ ਨੂੰ ਤੇਜ਼ ਕਰਨ, ਜਦਕਿ ਆਰਡਰ ਇਨ੍ਹਾਂ ਪ੍ਰਵਾਸੀਆਂ ਅਤੇ ਗੈਰ-ਪ੍ਰਵਾਸੀ ਸ਼੍ਰੇਣੀਆਂ ਵਿੱਚੋਂ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਨੂੰ ਬਾਹਰ ਰੱਖਦਾ ਹੈ.

ਇਸ ਸਬੰਧ ਵਿੱਚ, ਕਲਾਸਕੋ ਇਮੀਗ੍ਰੇਸ਼ਨ, ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਇੱਕ ਸਵੇਰੇ ਸਵੇਰੇ ਆਪਣੇ ਗ੍ਰਾਹਕਾਂ ਨੂੰ ਭੇਜਿਆ ਇੱਕ ਬਲਾੱਗ ਵਿੱਚ ਦੱਸਿਆ ਹੈ ਕਿ “ਜਦੋਂਕਿ ਕਾਰਜਕਾਰੀ ਆਦੇਸ਼ ਇਸ ਵੇਲੇ ਗੈਰ-ਪ੍ਰਵਾਸੀਆਂ ਨੂੰ ਪ੍ਰਭਾਵਤ ਨਹੀਂ ਕਰਦੇ, ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਨੇ ਅਮਰੀਕੀ ਕਿਰਤ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਸਕੱਤਰਾਂ ਅਤੇ ਵਿਭਾਗ ਹੋਮਲੈਂਡ ਸੁੱਰਖਿਆ ਨੂੰ ਸਾਰਿਆਂ ਦੀ ਸਮੀਖਿਆ ਕਰਨ ਲਈ ਕਿਹਾ ਹੈ। ਗੈਰ-ਪ੍ਰਵਾਸੀ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮਾਂ ਦਾ ਮੁਲਾਂਕਣ ਕਰਨ ਲਈ ਕਿ ਕੀ ਕਿਸੇ ਵੀ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮਾਂ ਨੂੰ "ਸੰਯੁਕਤ ਰਾਜ ਦੀ ਆਰਥਿਕਤਾ ਨੂੰ ਉਤੇਜਿਤ ਕਰਨ ਅਤੇ ਸੰਯੁਕਤ ਰਾਜ ਦੀ ਤਰਜੀਹ, ਨੌਕਰੀ, ਅਤੇ ਰੁਜ਼ਗਾਰ ਨੂੰ ਯਕੀਨੀ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਸੰਸ਼ੋਧਿਤ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ." ਦੋਵੇਂ ਸਕੱਤਰ 22 ਮਈ, 2020 ਨੂੰ ਜਾਂ ਇਸ ਬਾਰੇ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਨੂੰ ਵਾਪਸ ਰਿਪੋਰਟ ਦੇਣਗੇ। ”

ਸ਼ੁਰੂਆਤੀ 60 ਦਿਨਾਂ ਦੀ ਮਿਆਦ ਦੇ ਬਾਅਦ ਜੋ ਅਨਿਸ਼ਚਿਤਤਾ ਸਾਹਮਣੇ ਆਉਂਦੀ ਹੈ, ਦੇ ਰੋਸ ਵਿੱਚ, ਅਸੀਂ ਆਪਣੇ ਗਾਹਕਾਂ ਨੂੰ ਸਚੇਤ ਰਹਿਣ ਦੀ ਅਤੇ ਜ਼ੋਰ ਦੇ ਵਿਰੁੱਧ ਕਾਰਵਾਈ ਕਰਨ ਦੀ ਪੁਰਜ਼ੋਰ ਅਪੀਲ ਕਰਦੇ ਹਾਂ. ਸਾਨੂੰ ਅਹਿਸਾਸ ਹੋਇਆ ਹੈ ਕਿ ਪਿਛਲੇ 5 ਨਵੰਬਰ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਪਿਛਲੇ ਨਵੰਬਰ ਵਿਚ ਹੋਏ ਬਦਲਾਅ ਨੇ, ਘੱਟੋ ਘੱਟ ਲੋੜੀਂਦੀ ਨਿਵੇਸ਼ ਰਾਸ਼ੀ ਵਿਚ, ਜੋ ਮਹੱਤਵਪੂਰਣ ਰੂਪ ਵਿਚ ਵਧਾਈਆਂ ਗਈਆਂ ਸਨ, ਦੀ ਨਵੀਂ ਪਰਿਭਾਸ਼ਾ ਦੇ ਨਾਲ ਜੋ ਟੀਈਏ ਬਣਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਕੀ ਨਹੀਂ, ਨੇ ਸਾਡੇ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਗਾਹਕਾਂ ਨੂੰ ਰੱਖਿਆ ਹੈ. ਕਿਨਾਰੇ ਤੇ. ਉਸ ਨੇ ਕਿਹਾ, ਜੇ ਤੁਹਾਡੇ ਕੋਲ ਯੂਨਾਈਟਿਡ ਸਟੇਟਸ ਵਿਚ ਆਵਾਸ ਕਰਨ ਲਈ ਇਕ ਦਰਮਿਆਨੀ ਤੋਂ ਲੰਮੀ ਮਿਆਦ ਦੀ ਯੋਜਨਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਬਹੁਤ ਦੇਰ ਹੋ ਜਾਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਹੁਣ ਤੁਹਾਡੇ ਵਿਕਲਪਾਂ ਦੀ ਸਮੀਖਿਆ ਕਰਨੀ ਬਹੁਤ ਸਮਝਦਾਰੀ ਵਾਲੀ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ.

ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਆਮ ਤੌਰ 'ਤੇ ਈਬੀ -5 ਬਾਰੇ ਵਧੇਰੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਕਿਰਪਾ ਕਰਕੇ ਸਾਨੂੰ +1 917-355-9251' ਤੇ ਕਾਲ ਕਰੋ, ਜਾਂ ਸਾਨੂੰ info@americaeb5visa.com ' ਈ -ਮੇਲ ਤੇ ਲਿਖੋ.

Posted by americaeb5visa on April, 23, 2020